Bà TRẦN THỊ KIỀU MINH
Chuyên ngành :
Cử nhân Kinh tế đối ngoại | Thạc sĩ chuyên ngành Kinh tế và Quản lý - chuyên sâu về Mô hình tổ chức công nghiệp Nhật Bản
Quốc gia :
Việt Nam
Trường đại học :
Đại học Ngoại thương | Đại học Tohoku, Nhật Bản (Thạc sỹ)
![Bà TRẦN THỊ KIỀU MINH](/temp/-uploaded-Giang Vien_gv-tranthikieuminh_cr_420x420.png)
Thông tin sơ lược
Giảng viên trường Đại học Ngoại Thương
Thông tin chi tiết
- Tốt nghiệp Thạc sĩ tại trường Đại học Tohoku, Nhật Bản (chuyên ngành Kinh tế và Quản lý; chuyên sâu về Mô hình tổ chức công nghiệp Nhật Bản); cử nhân Kinh tế đối ngoại tại Đại học Ngoại thương
- Kinh nghiệm nhiều năm về đào tạo kỹ năng công việc theo phong cách quản lý Nhật Bản như: Tác phong công sở, Horenso, Quản lý thời gian cũng như các kỹ năng cho quản lý cấp trung
- Các doanh nghiệp đã đào tạo Horenso: Công ty TNHH Denko Việt Nam, Công ty TNHH Utech Việt Nam, Công ty cổ phần Tự động hóa Tân Phát, Công ty TNHH Minh Dũng, Công ty Cổ phần Đất hiếm Việt Nam, Công ty Cổ phẩn HanelPT, Công ty TNHH VMC, Công ty cổ phần Gama Việt Nam v.v
- Hiện tại là Trưởng Ban đào tạo doanh nghiệp của Viện VJCC và giảng viên của Đại học Ngoại thương
- Kinh nghiệm nhiều năm về đào tạo kỹ năng công việc theo phong cách quản lý Nhật Bản như: Tác phong công sở, Horenso, Quản lý thời gian cũng như các kỹ năng cho quản lý cấp trung
- Các doanh nghiệp đã đào tạo Horenso: Công ty TNHH Denko Việt Nam, Công ty TNHH Utech Việt Nam, Công ty cổ phần Tự động hóa Tân Phát, Công ty TNHH Minh Dũng, Công ty Cổ phần Đất hiếm Việt Nam, Công ty Cổ phẩn HanelPT, Công ty TNHH VMC, Công ty cổ phần Gama Việt Nam v.v
- Hiện tại là Trưởng Ban đào tạo doanh nghiệp của Viện VJCC và giảng viên của Đại học Ngoại thương
Khóa học nổi bật
-
Kiểm soát cảm xúc trong công tác quản trị
Thời gian : 2 ngàyGiảng viên : Bà Trương Ngọc Mai Hương
-
Quản trị tài chính cho lãnh đạo doanh nghiệp
Thời gian : 2 ngàyGiảng viên : TS. Nguyễn Tấn Bình
-
QC GEMBA – HOẠT ĐỘNG QUÀN LÝ CHẤT LƯỢNG
Thời gian : 3 ngàyGiảng viên : Ông Trần Hữu Anh Tuấn
-
Chương trình Cử nhân Kinh doanh Số - DB
Thời gian : 4 nămGiảng viên : ĐH Ngoại thương và các trường ĐH Nhật Bản
Các khóa học sắp diễn ra
-
KHÓA HỌC NGHIỆP VỤ KẾ TOÁN THƯƠNG MẠI- BOKI 2 KYUU SHOUGYOU (ONLINE)
Thời gian : Ngày 10/8/2024 ~ 26/10/2024Giảng viên : Hiệp hội phổ cập kế toán Nhật Bản tại Việt Nam (ABPV)
-
KHÓA HỌC NHẬP MÔN KẾ TOÁN TIẾNG NHẬT LẦN THỨ 33 (ONLINE)
Thời gian : 8/8/2024 - 24/10/2024 , 1 buổi/ tuần 18:45-20:00 ( giờ Việt Nam)Giảng viên : Ông Kokubo Hidero - Hiệp hội phổ cập kế toán Nhật Bản tại Việt Nam (ABPV)
-
KHÓA HỌC NHẬP MÔN TIẾNG NHẬT dành cho người mới bắt đầu
Thời gian : 28 buổi, Từ 01/08/2024 đến 07/11/2024, 2 buổi/ tuần: Thứ 2 & Thứ 5 (18:30 - 20:30)Giảng viên : Cô Hà Thị Hường, Cô Nguyễn Quỳnh Trang, cô Kojima Naomi
-
KHÓA HỌC TIẾNG NHẬT SƠ CẤP N5
Thời gian : 42 buổi, Từ ngày 30/07/2024 đến 24/12/2024, 2 buổi/ tuần: Thứ 3 & Thứ 5, (18:30 ~ 20:30)Giảng viên : Cô Hà Thị Hường, Cô Nguyễn Quỳnh Trang, cô Kojima Naomi