Tin tức - sự kiện
JAPAN JOB FAIR 2023 - Ngày hội tuyển dụng lớn nhất từ Bộ METI Nhật Bản chào mừng kỷ niệm 50 năm quan hệ ngoại giao Việt - Nhật
Năm 2023, nhân dịp Nhật Bản và Việt Nam kỷ niệm 50 năm thiết lập quan hệ ngoại giao, mối quan hệ đang từng bước phát triển ở mọi lĩnh vực, mọi cấp độ và mọi thế hệ. Dựa trên sự phát triển đó, chương trình Japan Job Fair 2023 năm nay trở lại mở ra nhiều cơ hội việc làm và cánh cửa đến sự nghiệp trong mơ tại Nhật Bản.
LỄ BẾ GIẢNG KHÓA HỌC KINH DOANH CAO CẤP (KEIEIJUKU) 17 VÀ KHAI GIẢNG KHÓA HỌC KEIEIJUKU 19
Sáng ngày 16/10/2023, Viện Phát triển Nguồn nhân lực Việt Nam – Nhật Bản (VJCC) đã tổ chức Lễ Bế giảng khóa 17 và Khai giảng khóa 19 Chương trình Kinh doanh Cao cấp – KEIEIJUKU Hà Nội.
BUỔI ĐỊNH HƯỚNG ĐẦU KHÓA (ORIENTATION DAY 2023) CHO T N SINH VIÊN KHÓA 62 - CHƯƠNG TRÌNH CỬ NH N KDQT THEO MÔ HÌNH TIÊN TIẾN NHẬT BẢN (JIB) VÀ KINH DOANH SỐ (DB)
Ngày 26/09/2023, Viện Phát triển nguồn nhân lực Việt Nam – Nhật Bản (VJCC) tổ chức Buổi định hướng đầu khóa cho tân sinh viên khóa 62 – Chương trình cử nhân Kinh doanh quốc tế theo mô hình tiên tiến Nhật Bản (JIB) và Kinh doanh số (DB)
Viện VJCC- Trường ĐH Ngoại thương hợp tác với Đai học Tohoku Nhật Bản tổ chức chương trình thực tập ngắn hạn “Nhà Lãnh Đạo Toàn Cầu năm 2023” dành cho sinh viên của hai trường
Mở đầu năm học 2023-2024, trong thời gian từ ngày 5/9 đến ngày 16/9/2023, Viện VJCC đã phối hợp với Trung tâm Học tập toàn cầu của Đại học Tohoku, Nhật Bản tổ chức thực hiện chương trình thực tập ngắn hạn “Nhà lãnh đạo toàn cầu 2023” tại các doanh nghiệp Việt Nam cho 07 sinh viên của cả hai trường đại học.
LỄ KÝ KẾT BIÊN BẢN GHI NHỚ GIỮA VIỆN VJCC VÀ HỌC VIỆN HÀNG KHÔNG VIETJET (VJAA)
Ngày 27/9/2023, Viện Phát triển Nguồn Nhân lực Việt Nam – Nhật Bản (VJCC), trường ĐH Ngoại thương đã có chuyến tham quan Học viện Hàng không Vietjet (VJAA) tại Khu công nghệ cao, phường Long Thạnh Mỹ, Thành phố Thủ Đức, Thành phố Hồ Chí Minh và tiến hành ký kết Biên bản Ghi nhớ (MOU) để bước đầu xây dựng nền tảng hợp tác đào tạo nguồn nhân lực chất lượng cao cho Công ty Cổ phần Hàng không Vietjet (VJ).
RECAP SEMINAR “CHALLENGES AND PROSPECTS FOR THE JAPANESE ECONOMY AND FIRMS OVER THE NEXT DECADE”
Chiều ngày 22/09/2023 tại Viện VJCC, các bạn sinh viên chuyên ngành Kinh doanh quốc tế theo mô hình tiên tiến Nhật Bản và Kinh doanh số đã có cơ hội tham dự buổi Hội thảo chủ đề "Challenges and Prospects for the Japanese Economy and Firms over the next decade" của Giáo sư Marie Anchordoguy đến từ Đại học Washington (Mỹ) - một trong những nhà nghiên cứu hàng đầu về Nhật Bản.
RECAP BFS#56: NÂNG CAO NĂNG LỰC QUẢN LÝ SẢN XUẤT
Sáng ngày 16/09/2023, Viện VJCC đã tổ chức thành công Hội thảo thường kỳ “Tiếp lửa kinh doanh - BFS số 56” với chủ đề “ Nâng cao năng lực quản lý sản xuất để đáp ứng yêu cầu khách hàng trong chuỗi cung ứng toàn cầu” với sự tham gia của gần 90 doanh nghiệp và hơn 120 học viên trong Cộng đồng doanh nghiệp.
Khóa học nổi bật
-
Kiểm soát cảm xúc trong công tác quản trị
Thời gian : 2 ngàyGiảng viên : Bà Trương Ngọc Mai Hương
-
Quản trị tài chính cho lãnh đạo doanh nghiệp
Thời gian : 2 ngàyGiảng viên : TS. Nguyễn Tấn Bình
-
QC GEMBA – HOẠT ĐỘNG QUÀN LÝ CHẤT LƯỢNG
Thời gian : 3 ngàyGiảng viên : Ông Trần Hữu Anh Tuấn
-
Chương trình Cử nhân Kinh doanh Số - DB
Thời gian : 4 nămGiảng viên : ĐH Ngoại thương và các trường ĐH Nhật Bản
Các khóa học sắp diễn ra
-
KHÓA HỌC NGHIỆP VỤ KẾ TOÁN THƯƠNG MẠI- BOKI 2 KYUU SHOUGYOU (ONLINE)
Thời gian : Ngày 10/8/2024 ~ 26/10/2024Giảng viên : Hiệp hội phổ cập kế toán Nhật Bản tại Việt Nam (ABPV)
-
KHÓA HỌC NHẬP MÔN KẾ TOÁN TIẾNG NHẬT LẦN THỨ 33 (ONLINE)
Thời gian : 8/8/2024 - 24/10/2024 , 1 buổi/ tuần 18:45-20:00 ( giờ Việt Nam)Giảng viên : Ông Kokubo Hidero - Hiệp hội phổ cập kế toán Nhật Bản tại Việt Nam (ABPV)
-
KHÓA HỌC NHẬP MÔN TIẾNG NHẬT dành cho người mới bắt đầu
Thời gian : 28 buổi, Từ 01/08/2024 đến 07/11/2024, 2 buổi/ tuần: Thứ 2 & Thứ 5 (18:30 - 20:30)Giảng viên : Cô Hà Thị Hường, Cô Nguyễn Quỳnh Trang, cô Kojima Naomi
-
KHÓA HỌC TIẾNG NHẬT SƠ CẤP N5
Thời gian : 42 buổi, Từ ngày 30/07/2024 đến 24/12/2024, 2 buổi/ tuần: Thứ 3 & Thứ 5, (18:30 ~ 20:30)Giảng viên : Cô Hà Thị Hường, Cô Nguyễn Quỳnh Trang, cô Kojima Naomi