RECAP BUỔI CHIA SẺ VỀ DIGITAL MARKETING TỪ GIÁO SƯ CỦA ĐH QUỐC TẾ NHẬT BẢN IUJ DÀNH RIÊNG CHO SINH VIÊN K61JIB & K62JIB VIỆN VJCC
Giáo sư Comai đã cung cấp cho các bạn sinh viên những kiến thức sâu rộng và những điểm nhìn mới mẻ về các bước quan trọng để xây dựng và triển khai một kế hoạch digital marketing hiệu quả. Cụ thể, ông đã chia sẻ về những bước đầu tiên của chiến dịch, đó là xác định đối tượng mục tiêu của sản phẩm/dịch vụ. Từ đó, giáo sư đã hướng dẫn cách lập kế hoạch cho từng giai đoạn tiếp cận khách hàng, kết hợp phát triển chiến lược digital marketing đa kênh (omnichannel). Ông cũng đưa ra các công cụ để thiết kế, quản lý chiến dịch như mô hình SMART và cách đo lường, tối ưu chỉ số dữ liệu trên các nền tảng.
Các bạn sinh viên đã rất hào hứng với chủ đề và chủ động tương tác với giáo sư. Những câu hỏi và thắc mắc thú vị của các bạn đều được giáo sư trả lời một cách thoả đáng và sâu sắc.
Kết thúc buổi chia sẻ, PGS.TS Nguyễn Thị Hiền - Viện trưởng Viện VJCC đã tặng hoa và bày tỏ lời cảm ơn với diễn giả - giáo sư Alessandro Comai vì đã dành thời gian quý báu để đến chia sẻ những kinh nghiệm chuyên sâu đến với các bạn sinh viên. Cô cũng dành lời cảm ơn đến Đại học Quốc tế Nhật Bản IUJ đã kết nối và đồng tổ chức những buổi seminar thiết thực, đầy kiến thức; và hy vọng sinh viên Viện VJCC sẽ có nhiều cơ hội lắng nghe những bài học bổ ích hơn nữa trong tương lai.
BÀI VIẾT CÙNG DANH MỤC
Khóa học nổi bật
-
Kiểm soát cảm xúc trong công tác quản trị
Thời gian : 2 ngàyGiảng viên : Bà Trương Ngọc Mai Hương
-
Quản trị tài chính cho lãnh đạo doanh nghiệp
Thời gian : 2 ngàyGiảng viên : TS. Nguyễn Tấn Bình
-
QC GEMBA – HOẠT ĐỘNG QUÀN LÝ CHẤT LƯỢNG
Thời gian : 3 ngàyGiảng viên : Ông Trần Hữu Anh Tuấn
-
Chương trình Cử nhân Kinh doanh Số - DB
Thời gian : 4 nămGiảng viên : ĐH Ngoại thương và các trường ĐH Nhật Bản
Các khóa học sắp diễn ra
-
KHÓA HỌC NGHIỆP VỤ KẾ TOÁN THƯƠNG MẠI- BOKI 2 KYUU SHOUGYOU (ONLINE)
Thời gian : Ngày 10/8/2024 ~ 26/10/2024Giảng viên : Hiệp hội phổ cập kế toán Nhật Bản tại Việt Nam (ABPV)
-
KHÓA HỌC NHẬP MÔN KẾ TOÁN TIẾNG NHẬT LẦN THỨ 33 (ONLINE)
Thời gian : 8/8/2024 - 24/10/2024 , 1 buổi/ tuần 18:45-20:00 ( giờ Việt Nam)Giảng viên : Ông Kokubo Hidero - Hiệp hội phổ cập kế toán Nhật Bản tại Việt Nam (ABPV)
-
KHÓA HỌC NHẬP MÔN TIẾNG NHẬT dành cho người mới bắt đầu
Thời gian : 28 buổi, Từ 01/08/2024 đến 07/11/2024, 2 buổi/ tuần: Thứ 2 & Thứ 5 (18:30 - 20:30)Giảng viên : Cô Hà Thị Hường, Cô Nguyễn Quỳnh Trang, cô Kojima Naomi
-
KHÓA HỌC TIẾNG NHẬT SƠ CẤP N5
Thời gian : 42 buổi, Từ ngày 30/07/2024 đến 24/12/2024, 2 buổi/ tuần: Thứ 3 & Thứ 5, (18:30 ~ 20:30)Giảng viên : Cô Hà Thị Hường, Cô Nguyễn Quỳnh Trang, cô Kojima Naomi