RECAP SEMINAR “CHALLENGES AND PROSPECTS FOR THE JAPANESE ECONOMY AND FIRMS OVER THE NEXT DECADE”
Giáo sư Marie đã mang đến cho các bạn sinh viên những kiến thức sâu rộng và điểm nhìn mới mẻ về sự ảnh hưởng của các yếu tố xã hội, chính trị đối với kinh tế Nhật Bản; từ đó thấy được những triển vọng và thách thức đối với nền kinh tế Nhật Bản nói chung và doanh nghiệp Nhật nói riêng trong thập kỷ tới.
Các bạn sinh viên cũng đã rất hào hứng với chủ đề. Những câu hỏi và thắc mắc thú vị của các bạn đều được giáo sư trả lời một cách thoả đáng và vô cùng sâu sắc.
Cùng đồng hành và lắng nghe suốt buổi, PGS, TS Nguyễn Thị Hiền - Viện trưởng Viện VJCC đã bày tỏ lời cảm ơn với diễn giả - giáo sư Marie đã dành thời gian quý giá để đến chia sẻ vốn kiến thức uyên thâm với các em sinh viên. Cô hy vọng trong tương lai Viện VJCC và các bạn sinh viên tiếp tục có nhiều cơ hội đồng hành và nghe chia sẻ giáo sư.
BÀI VIẾT CÙNG DANH MỤC
Khóa học nổi bật
-
Kiểm soát cảm xúc trong công tác quản trị
Thời gian : 2 ngàyGiảng viên : Bà Trương Ngọc Mai Hương
-
Quản trị tài chính cho lãnh đạo doanh nghiệp
Thời gian : 2 ngàyGiảng viên : TS. Nguyễn Tấn Bình
-
QC GEMBA – HOẠT ĐỘNG QUÀN LÝ CHẤT LƯỢNG
Thời gian : 3 ngàyGiảng viên : Ông Trần Hữu Anh Tuấn
-
Chương trình Cử nhân Kinh doanh Số - DB
Thời gian : 4 nămGiảng viên : ĐH Ngoại thương và các trường ĐH Nhật Bản
Các khóa học sắp diễn ra
-
KHÓA HỌC NGHIỆP VỤ KẾ TOÁN THƯƠNG MẠI- BOKI 2 KYUU SHOUGYOU (ONLINE)
Thời gian : Ngày 10/8/2024 ~ 26/10/2024Giảng viên : Hiệp hội phổ cập kế toán Nhật Bản tại Việt Nam (ABPV)
-
KHÓA HỌC NHẬP MÔN KẾ TOÁN TIẾNG NHẬT LẦN THỨ 33 (ONLINE)
Thời gian : 8/8/2024 - 24/10/2024 , 1 buổi/ tuần 18:45-20:00 ( giờ Việt Nam)Giảng viên : Ông Kokubo Hidero - Hiệp hội phổ cập kế toán Nhật Bản tại Việt Nam (ABPV)
-
KHÓA HỌC NHẬP MÔN TIẾNG NHẬT dành cho người mới bắt đầu
Thời gian : 28 buổi, Từ 01/08/2024 đến 07/11/2024, 2 buổi/ tuần: Thứ 2 & Thứ 5 (18:30 - 20:30)Giảng viên : Cô Hà Thị Hường, Cô Nguyễn Quỳnh Trang, cô Kojima Naomi
-
KHÓA HỌC TIẾNG NHẬT SƠ CẤP N5
Thời gian : 42 buổi, Từ ngày 30/07/2024 đến 24/12/2024, 2 buổi/ tuần: Thứ 3 & Thứ 5, (18:30 ~ 20:30)Giảng viên : Cô Hà Thị Hường, Cô Nguyễn Quỳnh Trang, cô Kojima Naomi