Tin tức nổi bật
RECAP BFS#56: NÂNG CAO NĂNG LỰC QUẢN LÝ SẢN XUẤT
Sáng ngày 16/09/2023, Viện VJCC đã tổ chức thành công Hội thảo thường kỳ “Tiếp lửa kinh doanh - BFS số 56” với chủ đề “ Nâng cao năng lực quản lý sản xuất để đáp ứng yêu cầu khách hàng trong chuỗi cung ứng toàn cầu” với sự tham gia của gần 90 doanh nghiệp và hơn 120 học viên trong Cộng đồng doanh nghiệp.
BUỔI GIAO LƯU CÙNG SINH VIÊN TRƯỜNG ĐẠI HỌC KWANSEI GAKUIN NHẬT BẢN
Ngày 28/02/2023, Viện VJCC đã tổ chức buổi Giao lưu và Trao đổi cho sinh viên Trường Đại học Ngoại thương với sinh viên của Trường Đại học Kwansei Gakuin, Nhật Bản.
BAN LÃNH ĐẠO TRƯỜNG ĐẠI HỌC NGOẠI THƯƠNG CHÚC MỪNG SINH VIÊN VIỆN VJCC NHÂN DỊP NĂM MỚI QUÝ MÃO 2023
Chiều ngày 06/02/2023, hòa trong không khí rộn ràng của buổi học đầu tiên sau kỳ nghỉ Tết Nguyên Đán Quý Mão, Viện VJCC và các sinh viên K60JIB đã hân hạnh tiếp đón đoàn làm việc do PGS, TS Đào Ngọc Tiến - Phó Hiệu trưởng Nhà trường làm Trưởng đoàn, cùng ThS Bùi Liên Hà - Trưởng phòng Công tác chính trị và sinh viên, ThS Nguyễn Huyền Minh - Trưởng phòng Truyền thông và quan hệ đối ngoại, TS Hoàng Ngọc Thuận - Trưởng ban quản lý các CTTT & CLC Phòng QLĐT, TS Lê Quang Sáng - Trưởng khoa Tiếng Trung Quốc và TS Nguyễn Thị Dung Huệ - Trưởng khoa Tiếng Anh thương mại.
HỘI THẢO “INTERNATIONAL BUSINESS PLANNING” TRÊN NỀN TẢNG DỰ ÁN QUỐC TẾ
Ngày 13/01/2023, Viện VJCC – Trường Đại học Ngoại thương đã tổ chức Hội thảo “International Business Planning” trên nền tảng dự án quốc tế dành riêng cho sinh viên K58 chương trình Cử nhân Kinh doanh quốc tế theo mô hình tiên tiến Nhật Bản (JIB) trong môn học Lập kế hoạch kinh doanh VBIZ III. Theo đó, các sinh viên K58 JIB được “thực chiến” cùng các sinh viên quốc tế giải quyết những vấn đề thực tế của các doanh nghiệp toàn cầu.
MÔ HÌNH ĐÀO TẠO VBIZ – PHÁT HUY TỐI ĐA TIỀM NĂNG CỦA CÁC DOANH NHÂN TƯƠNG LAI ƯU TÚ
Từ những thành công gặt hái được trong 6 năm học vừa qua, Mô hình Lập kế hoạch kinh doanh VBIZ đang ngày càng khẳng định được vị thế của mình, là những môn học đặc trưng của chương trình Cử nhân Kinh doanh quốc tế theo mô hình tiên tiến Nhật Bản (JIB).
HỘI THẢO “INTERNATIONAL BUSINESS PLANNING” TRÊN NỀN TẢNG DỰ ÁN QUỐC TẾ
Ngày 13/01/2023, Viện VJCC – Trường Đại học Ngoại thương đã tổ chức Hội thảo “International Business Planning” trên nền tảng dự án quốc tế dành riêng cho sinh viên K58 chương trình Cử nhân Kinh doanh quốc tế theo mô hình tiên tiến Nhật Bản (JIB) trong môn học Lập kế hoạch kinh doanh VBIZ III. Theo đó, các sinh viên K58 JIB được “thực chiến” cùng các sinh viên quốc tế giải quyết những vấn đề thực tế của các doanh nghiệp toàn cầu.
LỄ BẾ GIẢNG KHÓA HỌC GIÁM ĐỐC CHIẾN LƯỢC – KEIEIJUKU HẢI PHÒNG KHÓA 4 và KHÓA 5
Sáng 10-12, tại Trung tâm Hội nghị thành phố Hải Phòng, Viện Phát triển nguồn nhân lực Việt Nam- Nhật Bản (VJCC) phối hợp với Hội Khoa học phát triển nguồn nhân lực, nhân tài Hải Phòng, Sở Khoa học và Công nghệ, và Cơ quan Hợp tác quốc tế Nhật Bản (JICA) tổ chức bế giảng lớp Giám đốc chiến lược (KEIEIJUKU) khóa 4 và 5.
Khóa học nổi bật
-
Kiểm soát cảm xúc trong công tác quản trị
Thời gian : 2 ngàyGiảng viên : Bà Trương Ngọc Mai Hương
-
Quản trị tài chính cho lãnh đạo doanh nghiệp
Thời gian : 2 ngàyGiảng viên : TS. Nguyễn Tấn Bình
-
QC GEMBA – HOẠT ĐỘNG QUÀN LÝ CHẤT LƯỢNG
Thời gian : 3 ngàyGiảng viên : Ông Trần Hữu Anh Tuấn
-
Chương trình Cử nhân Kinh doanh Số - DB
Thời gian : 4 nămGiảng viên : ĐH Ngoại thương và các trường ĐH Nhật Bản
Các khóa học sắp diễn ra
-
KHÓA HỌC NGHIỆP VỤ KẾ TOÁN THƯƠNG MẠI- BOKI 2 KYUU SHOUGYOU (ONLINE)
Thời gian : Ngày 10/8/2024 ~ 26/10/2024Giảng viên : Hiệp hội phổ cập kế toán Nhật Bản tại Việt Nam (ABPV)
-
KHÓA HỌC NHẬP MÔN KẾ TOÁN TIẾNG NHẬT LẦN THỨ 33 (ONLINE)
Thời gian : 8/8/2024 - 24/10/2024 , 1 buổi/ tuần 18:45-20:00 ( giờ Việt Nam)Giảng viên : Ông Kokubo Hidero - Hiệp hội phổ cập kế toán Nhật Bản tại Việt Nam (ABPV)
-
KHÓA HỌC NHẬP MÔN TIẾNG NHẬT dành cho người mới bắt đầu
Thời gian : 28 buổi, Từ 01/08/2024 đến 07/11/2024, 2 buổi/ tuần: Thứ 2 & Thứ 5 (18:30 - 20:30)Giảng viên : Cô Hà Thị Hường, Cô Nguyễn Quỳnh Trang, cô Kojima Naomi
-
KHÓA HỌC TIẾNG NHẬT SƠ CẤP N5
Thời gian : 42 buổi, Từ ngày 30/07/2024 đến 24/12/2024, 2 buổi/ tuần: Thứ 3 & Thứ 5, (18:30 ~ 20:30)Giảng viên : Cô Hà Thị Hường, Cô Nguyễn Quỳnh Trang, cô Kojima Naomi