Tin tức - sự kiện
Ngài Phó Chủ tịch của Cơ quan Hợp tác Quốc tế Nhật Bản (JICA) - Trụ sở chính đến thăm và làm việc tại Viện VJCC
Sáng ngày 18/03/2024, Phó Chủ tịch Cơ quan Hợp tác Quốc tế Nhật Bản (JICA) - Ông Yahara Masao và Trưởng Đại diện VP JICA Việt Nam - Ông Sugano Yuichi cùng các cộng sự đã đến thăm và làm việc với Ban lãnh đạo Viện VJCC.
RECAP BUỔI SEMINAR "MANAGING STRATEGIC RESOURCES: LEAN INNOVATION CAPABILITY AND THE KEY TO STRATEGIC PERFORMANCE" CHO SINH VIÊN VIỆN VJCC
Chiều ngày 18/03/2024 tại Viện VJCC, sinh viên Khóa 60 và Khóa 61 - Chương trình cử nhân Kinh doanh quốc tế theo mô hình tiên tiến Nhật Bản (JIB) và Kinh doanh số (DB) đã có cơ hội được gặp gỡ và lắng nghe chia sẻ từ Giáo sư William Harold Alexander Johnson (Đại học bang Pennsylvania).
RECAP BFS#62: CHÀO MỪNG VÀ KÍCH HOẠT MOU GIỮA VIỆN VJCC VÀ JCCI
Sáng ngày 15/03/2024, chuỗi sự kiện thường kỳ “Tiếp lửa kinh doanh – BFS” đã tiến tiếp một nấc thang mới với sự kiện BFS#62 đánh dấu mốc quan trọng trong quan hệ hợp tác giữa Viện Phát triển nguồn nhân lực Việt Nam – Nhật Bản (VJCC) và Hiệp hội Doanh nghiệp Nhật Bản tại việt Nam (JCCI).
RECAP BUỔI CHIA SẺ TỪ GIÁM ĐỐC ĐIỀU HÀNH NEC CHO SINH VIÊN VIỆN VJCC
Chiều ngày 07/03/2024 tại Viện VJCC, sinh viên Khóa 60 và Khóa 61 - Chương trình cử nhân Kinh doanh quốc tế theo mô hình tiên tiến Nhật Bản (JIB) đã có cơ hội được gặp gỡ và lắng nghe chia sẻ từ Ông Akihiko Sakurai - Giám đốc điều hành NEC trong khuôn khổ môn học Kinh tế và kinh doanh Nhật Bản.
RECAP BFS#61: PHÁC HOẠ CHÂN DUNG GIÁM ĐỐC SẢN XUẤT TRONG BỐI CẢNH MỚI
Chiều ngày 02/03/2024, tiếp nối chuỗi hoạt động thường kỳ “Tiếp lửa kinh doanh - BFS”, BFS số 61 - Phác hoạ chân dung Giám đốc sản xuất trong bối cảnh mới đã diễn ra với sự tham gia của hơn 90 doanh nghiệp và 161 học viên trong Cộng đồng doanh nghiệp tại VJCC.
RECAP BUỔI ĐỊNH HƯỚNG DỰ ÁN KINH DOANH SỐ DBIZ VÀ KHỞI ĐỘNG DBIZ 1
Chiều ngày 26/02/2024 vừa qua, trong không khí những ngày đầu quay trở lại trường của sinh viên Viện VJCC, các bạn sinh viên Khóa 61 - Chương trình Kinh doanh số (DB) đã có cơ hội được gặp gỡ và tham gia Buổi định hướng dự án kinh doanh số DBIZ.
KHAI GIẢNG CHUYÊN ĐỀ ĐÀO TẠO THỨ 5 CHƯƠNG TRÌNH KINH DOANH CAO CẤP KEIEIJUKU - CHIẾN LƯỢC QUẢN TRỊ NHÂN SỰ
Sáng ngày 26/02/2024, trong khuôn khổ Chương trình Kinh doanh cao cấp Keieijuku, Viện VJCC tiếp tục triển khai Chuyên đề đào tạo thứ 5 - “Chiến lược quản trị nhân sự” cho 30 học viên Khoá 19 Chương trình Keieijuku. Chuyên đề này được dẫn dắt, giảng dạy bởi Giảng viên Yamazaki Kyoko (Uỷ viên Ban chấp hành Hiệp hội Quản trị Nguồn nhân lực Nhật Bản, chuyên gia hàng đầu tại Nhật Bản trong quản trị và đào tạo nhân sự).
Khóa học nổi bật
-
Kiểm soát cảm xúc trong công tác quản trị
Thời gian : 2 ngàyGiảng viên : Bà Trương Ngọc Mai Hương
-
Quản trị tài chính cho lãnh đạo doanh nghiệp
Thời gian : 2 ngàyGiảng viên : TS. Nguyễn Tấn Bình
-
QC GEMBA – HOẠT ĐỘNG QUÀN LÝ CHẤT LƯỢNG
Thời gian : 3 ngàyGiảng viên : Ông Trần Hữu Anh Tuấn
-
Chương trình Cử nhân Kinh doanh Số - DB
Thời gian : 4 nămGiảng viên : ĐH Ngoại thương và các trường ĐH Nhật Bản
Các khóa học sắp diễn ra
-
KHÓA HỌC NGHIỆP VỤ KẾ TOÁN THƯƠNG MẠI- BOKI 2 KYUU SHOUGYOU (ONLINE)
Thời gian : Ngày 10/8/2024 ~ 26/10/2024Giảng viên : Hiệp hội phổ cập kế toán Nhật Bản tại Việt Nam (ABPV)
-
KHÓA HỌC NHẬP MÔN KẾ TOÁN TIẾNG NHẬT LẦN THỨ 33 (ONLINE)
Thời gian : 8/8/2024 - 24/10/2024 , 1 buổi/ tuần 18:45-20:00 ( giờ Việt Nam)Giảng viên : Ông Kokubo Hidero - Hiệp hội phổ cập kế toán Nhật Bản tại Việt Nam (ABPV)
-
KHÓA HỌC NHẬP MÔN TIẾNG NHẬT dành cho người mới bắt đầu
Thời gian : 28 buổi, Từ 01/08/2024 đến 07/11/2024, 2 buổi/ tuần: Thứ 2 & Thứ 5 (18:30 - 20:30)Giảng viên : Cô Hà Thị Hường, Cô Nguyễn Quỳnh Trang, cô Kojima Naomi
-
KHÓA HỌC TIẾNG NHẬT SƠ CẤP N5
Thời gian : 42 buổi, Từ ngày 30/07/2024 đến 24/12/2024, 2 buổi/ tuần: Thứ 3 & Thứ 5, (18:30 ~ 20:30)Giảng viên : Cô Hà Thị Hường, Cô Nguyễn Quỳnh Trang, cô Kojima Naomi